[H]ọc [S]inh [A][D]
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
[H]ọc [S]inh [A][D]

Diễn Đàn Dành Cho Tập Đoàn THCS An Dương VIP ^^!

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Họ Sĩ - Có nên ko ????

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
duyanh

Power : 5
Danh Tiếng : 0

Họ Sĩ - Có nên ko ???? Empty
Bài gửiTiêu đề: Họ Sĩ - Có nên ko ????   Họ Sĩ - Có nên ko ???? Icon_minitimeWed Aug 31, 2011 1:41 pm

Trong đợt bầu ban cán sự lớp đầu năm nay , 1 trong 2 cô bạn trong danh sách , khi nghe tên mình bị loại đã quay sang hết bên này bên kia làm diệu bị thở phào , tỏ vẻ mừng rỡ r` vừa nói liên tục " May quá thoát nạn r` " . Trông cô bạn như vừa thoát khỏi 1 nhiệm vụ khó khăn mà cô nagf là ng may mắn . Nhưng tôi biết tam can cô nagf thì lại ngược lại vs ~ j thể hiện ra bên ngoài . Đằng sau cái nụ cười gượng gạo đó là nỗi thất vọng ko để đâu cho hết . Tôi biết cô nàng rất muốn nhưng lại ko có đk sự tín nhiêm của các bạn . Nhưng sao cô nàng ko thể hiện ra nỗi thất vọng của mình mà p? che giấu = mấy cái điệ bộ đó ??? Bởi lẽ bản tính sĩ diện của cô nag quá cao . cô ko muốn thừa nhận mình là kẻ thất bại , k muốn ng khác khinh thg mình nên p? chọn cách như ta đây ko cần . Nhưng ai cũng đọc đk nỗi lòng của c
cô , Nếu nói thoát nạn khu ko đk ở trong ban chỉ huy thì còn đồng ý vào danh sách làm j /

Cũng giống như cô bạn nói trên , tại sao p? sĩ diện che giấu cảnh giác thật của mình , giấu giếm nhưng điều thật sự mình ko làm đk hay ko thể làm đk . Bạn có tài đấy , bạn hát hay đấy , nheyr đẹp đấy , sao khi mọi ng phát động tham gia văn nghệ bạn lại ko dám đắng kí tham gia, để r khi chốt danh sách ko có tên mình , bạn lại bĩu môi dè bỉu kiểu mấy cái văn nghệ đó tớ ko them tham gia dù thật dự trong làng bạn muốn chết đi đk . Cô giảng bài , ngồi dưới dù ko hiểu j nhưng cũng gật gù e hiểu r ak . Đi ăn vs ng yêu trong tình trạng cháy túi nhưng vẫn hô hào là a có tiền , e thích ăn j thì ăn để r` ngồi nhá mì tôm cả tuần , cả tháng. Thấy bạn bè có Ipad cũng cố gắng kiếm = đk 1 em để r` còng lưng làm thêm cả tháng chỉ cho = huynh = đệ . Dù ít dù nhiêu , dù sĩ đến đâu , bạn cũng p/ công nhận rằng ai cũng có cái sĩ diện riêng của mình. Nhưng sĩ diện ở mức độ để mình vừa đủ tự hào về ~ j bản thân đang có . để bảo vệ những j bản thân đang có , và để nhưng ng xung quanh ko coi thg mình thì đk . Còn lại , nếu bạn đặt cái sĩ diện ấy lên trên bản thân mình thì thì theo tôi chăng đem lại lợi ích j cho bản thân , chẳng đem lại ~ j tốt đẹp cho bản thân , có khi lại còn làm khả năng ko thể bộc lộ , phát huy

Tôi nghĩ cảm xúc của bạn dù có thế nào thì cx cứ việc thể ienj ra , có ý kiến , thắc mắc j cứ việc nói ra . Lúc đó mọi việc sẽ nhẹ nhàng hơn nhiều . Ng ta có coi trọng bạn ko khi chình bạn lại là ng đang giấu giếm sự kém cỏi của bản thân / sự coi trọng ấy đến cuối cùng lại chỉ dành cho 1 bản sao hoàn hảo của ban mà thôi, như vậy có giá trị ko ? Thừa nhận ~ mặt yếu kém cx là bạn đang sống ssungs vs bản thân mình và đang cố gắng hoàn thiện những j chư tốt , chưa đạt đk . Đừng để tinh " SĨ " cản trở bạn sông đúng , sông đủ vs bản thân mình , khiển bạn p? kiễng chân quá đà vs đáng tiếc nhất là phá hủy những cơ hội để năng lực thật sự của bạn đk tỏa sáng ...
Admin
Admin
Admin
Admin

Power : 1252
Danh Tiếng : 1

Họ Sĩ - Có nên ko ???? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Họ Sĩ - Có nên ko ????   Họ Sĩ - Có nên ko ???? Icon_minitimeWed Aug 31, 2011 3:16 pm

Đọc bài viết xong hay phết yêu thế Hóa ra là "sĩ" này, cứ tưởng hộ tên sĩ cười lăn lộn
https://thcsanduong.forumvi.com/

Họ Sĩ - Có nên ko ????
Trang 1 trong tổng số 1 trang